วันที่ 27 มกราคม 2567 จบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับการประมูลสุนัขทหารสอบตก ปี 2567 โดยมีสุนัขทหารจำนวนกว่า 54 ตัว ทุกๆตัวได้บ้านใหม่ ได้เจ้าของใหม่เป็นที่เรียบร้อย บรรยากาศในงานเป็นไปอย่างคึกคักมีผู้สนใจร่วมประมูลสุนัขเป็นจำนวนมาก
สุนัขทหารทุกตัวที่นำมาประมูลเป็นสุนัขที่สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์เพียงแค่ไม่ผ่านเกณฑ์การประเมินเป็น เช่น รูปร่างที่อ้วนเกินไป วิ่งช้า และเพราะนิสัย เช่น ขี้เกียจเกินไป ไม่ชอบคาบ ไม่ชอบดม ไม่ชอบกัด ไม่ตื่นตัวอยู่ตลอดเวลา
ถึงแม้จะถูกประเมินว่าไม่เหมาะเป็นสุนัขทหาร แต่สุขภาพร่างกายและจิตใจยังคงดีเยี่ยม
ในการประมูลสุนัขทหารครั้งนี้เปิดค่าตัวสุดพีคคือ น้องลีแอน สุนัขลาบราดอร์ เพศเมีย 2 ปี 10 เดือน ตัวเลขประมูลสูงสุด 95,000 บาท
หลายๆคนที่ได้ดูไลฟ์การประมูลต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าน้องลีแอนนั้นมีคุณสมบัติเหมาะสมกับราคาที่สูงสุดในการประมูลครั้งนี้