กลายเป็นประถกเถียงกันจนได้ เมื่อนางงามดังดีกรีนางเอก อแมนดา ออบดัม แปลงโฉมลุคสวยเป๊ะตั้งแต่หัวจรดเท้าในลุค “พระนางภูปตินทรลักษมีเทวี” เพื่องาน “ประเพณีขึ้นเขาพนมรุ้ง” ประจำปี 2567 ที่ จ.บุรีรัมย์
โดยเจ้าตัวระบุว่า ..ด้าขอขอบคุณชาวบุรีรัมย์สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นนะคะ ดีใจที่ได้มาที่นี่และหวังว่าจะได้กลับอีกนะคะ … แต่ไม่วายกลับคอมเมนต์ของประเทศเพื่อนบ้านที่เข้ามาคอมเมนต์สนั่น บอกว่านี่คือวัฒนธรรมของเขา พร้อมบอกขอบคุณอแมนดาที่นำเสนอออกมาให้คนทั่วโลกได้เห็น
ข่าวเด็ด
ดวงรายวัน
ลูกดาราบันเทิงหน้าหนึ่ง
![](https://freshnews93.site/wp-content/uploads/2024/04/feh9898n-735x400-1.jpg)